ชมรมหนี้บัตรเครดิต

FireBoard
Welcome, Guest
Please Login or Register.    Lost Password?
กู้เงินของ ธ.อิสลาม มาปลดหนี้จะดีไหมครับ ปรึกษา! (1 viewing) (1) Guest
Go to bottom Post Reply Favoured: 0
TOPIC: กู้เงินของ ธ.อิสลาม มาปลดหนี้จะดีไหมครับ ปรึกษา!
กู้เงินของ ธ.อิสลาม มาปลดหนี้จะดีไหมครับ ปรึกษา! 5 Years, 4 Months ago Karma: 0  
สวัสดี่ครับ ผมขอปรึกษาหน่อยครับว่า ถ้าจะกู้เงินของธนาคารกลางอิสลามมาใช้หนี้บัตรต่างๆ จะเป็นทางเลือกที่ดีไหมครับ ตอนนี้ผมมีหนี้ทั้งหมด ประมาณ 150,000 บาทครับ ส่วนใหญ่เจ้าหนี้เป็น non bank ทั้งหลาย รบกวนให้คำแนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

Report to moderator   Logged Logged  
  The administrator has disabled public write access.
Re:กู้เงินของ ธ.อิสลาม มาปลดหนี้จะดีไหมครับ ปรึกษา! 5 Years, 4 Months ago Karma: 13  
เคยมีการให้คำแนะนำไปแล้ว
http://debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&Itemid=10&func=view&catid=2&id=9336#9346
http://debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&Itemid=10&func=view&catid=2&id=6104#6252

Report to moderator   Logged Logged  
  The administrator has disabled public write access.
Re:กู้เงินของ ธ.อิสลาม มาปลดหนี้จะดีไหมครับ ปรึกษา! 5 Years, 4 Months ago Karma: 10  
การไปกู้มาเคลียร์ ก็เท่ากับ เอาต้นเดิมกับดอกเบี้ย มาเกิดดอกเบี้ยใหม่ แล้วจะไหวไหมคะ

nasa ()
User Offline Click here to see the profile of this user
Re:กู้เงินของ ธ.อิสลาม มาปลดหนี้จะดีไหมครับ ปรึกษา! 5 Years, 4 Months ago Karma: 0  
ตามความคิดเรานะ เก็บเงินตัวเอง แล้วเก็บทำ HC ดีกว่าคะ เพราะอย่างไรประวัติเราก็ยังอยู่ในเครดิตบูโรอีกตั้ง 3 ปี บวกกับส่วนที่เราควรจะได้ลดก็ไม่ได้ลด แถมหาดอกเบี้ยมาเพิ่มอีกต่างหากเหมือนเป็นการเพิ่มหนี้ ทำตามคำแนะนำของเวปดีกว่าคะ ของคุณน้อยกว่าเราเยอะเลย

Re:กู้เงินของ ธ.อิสลาม มาปลดหนี้จะดีไหมครับ ปรึกษา! 5 Years, 4 Months ago Karma: 10  
แล้วธนาคารอิสลามให้กู้ได้เท่ากับหนี้ทั้งหมดของคุณหรือเปล่า บางคนหนี้เป็น 20-30 เท่าของเงินเดือน... โดยปกติพวกสินเชื่อที่ไม่มีหลักทรัพย์ค้ำ แบงก์เค้าจะปล่อยกู้ได้แค่ประมาณ 5 เท่าของเงินเดือน..

ดิฉันเคยโทรไปถามนะคะ เพราะอ่านเจอใน นสพ. ค่ะ เจ้าหน้าที่ให้รายละเอียดไม่เหมือนใน นสพ. เลยค่ะ แล้วก็คิดดูแล้วก็ไม่ได้ถูกสักเท่าไหร่เลย

Go to top Post Reply